kasa1

Boron Carbide

Takaitaccen Bayani:

Boron Carbide (B4C), wanda kuma aka sani da black lu'u-lu'u, tare da taurin Vickers na> 30 GPa, shine abu na uku mafi wahala bayan lu'u-lu'u da boron nitride cubic. Boron carbide yana da babban ɓangaren giciye don ɗaukar neutrons (watau kyawawan kaddarorin kariya daga neutrons), kwanciyar hankali ga ionizing radiation da yawancin sinadarai. Abu ne mai dacewa don aikace-aikacen manyan ayyuka da yawa saboda kyawawan halayen halayensa. Ƙarfinsa na ban mamaki ya sa ya zama foda mai dacewa don lapping, polishing da yanke jet na ruwa na karafa da tukwane.

Boron carbide abu ne mai mahimmanci tare da nauyi mai nauyi da ƙarfin injina. Kayayyakin UrbanMines suna da tsafta mai yawa da farashin gasa. Hakanan muna da gogewa sosai wajen samar da kewayon samfuran B4C. Da fatan za mu iya ba da shawarwari masu amfani da kuma ba ku kyakkyawar fahimta game da boron carbide da nau'ikan amfaninsa.


Cikakken Bayani

Boron Carbide

Sauran sunaye Tetrabor
Cas No. 12069-32-8
Tsarin sinadaran B4C
Molar taro 55.255 g/mol
Bayyanar Dark launin toka ko baki foda, mara wari
Yawan yawa 2.50 g/cm 3, m.
Wurin narkewa 2,350 °C (4,260 °F; 2,620 K)
Wurin tafasa > 3500 ° C
Solubility a cikin ruwa Mara narkewa

Kayayyakin Injini

Knoop Hardness 3000 kg/mm2
Mohs Hardness 9.5+
Ƙarfin Flexural 30 ~ 50 kg/mm2
M 200-300 kg/mm2

Ƙayyadaddun Kasuwanci don Boron Carbide

Abu Na'a. Tsafta (B4C%) Tushen hatsi (μm) Jimlar Boron(%) Jimlar Carbide(%)
UMBC1 96-98 75-250 77-80 17-21
UMBC2.1 95-97 44.5-75 76-79 17-21
UMBC2.2 95-96 17.3-36.5 76-79 17-21
Farashin UMBC3 94-95 6.5 ~ 12.8 75-78 17-21
UMBC4 91-94 2.5 ~ 5 74-78 17-21
UMBC5.1 93-97 Max.250 150 75 45 76-81 17-21
UMBC5.2 97-98.5 Max.10 76-81 17-21
UMBC5.3 89-93 Max.10 76-81 17-21
UMBC5.4 93-97 0 ~ 3mm 76-81 17-21

Menene Boron Carbide(B4C) ake amfani dashi?

Domin taurinsa:

Mabuɗin kaddarorin Boron Carbide, waɗanda ke da sha'awar mai ƙira ko injiniyanci, taurin kai ne da juriyar lalacewa mai alaƙa. Misalai na yau da kullun na mafi kyawun amfani da waɗannan kaddarorin sun haɗa da: Makulli; Keɓaɓɓu da abin hawa anti-ballistic sulke sulke; Grit mai fashewa nozzles; Matsakaicin matsa lamba ruwa jet abun yanka nozzles; Cire da sa sutura masu juriya; Yanke kayan aikin kuma ya mutu; Abrasives; Ƙarfe matrix composites; A cikin birki na ababan hawa.

Domin taurinsa:

Ana amfani da Carbide Boron don yin azaman Makamai na Kariya don tsayayya da tasirin abubuwa masu kaifi kamar harsasai, shrapnel, da makamai masu linzami. Yawancin lokaci ana haɗa shi tare da sauran abubuwan haɗin gwiwa yayin sarrafawa. Saboda tsananin taurin sa, sulke na B4C yana da wahala harsashin ya shiga. Abun B4C zai iya ɗaukar ƙarfin harsashi sannan ya watsar da irin wannan makamashi. Filayen zai tarwatse zuwa ƙanana da ƙaƙƙarfan barbashi daga baya. Yin amfani da kayan carbide na boron, sojoji, tankuna, da jiragen sama na iya guje wa munanan raunuka daga harsasai.

Don sauran kaddarorin:

Boron carbide abu ne da aka yi amfani da shi sosai a masana'antar makamashin nukiliya don iyawar sa na sha neutron, ƙarancin farashi, da wadataccen tushen sa. Yana da babban sashin giciye. Ƙarfin boron carbide don ɗaukar neutrons ba tare da samar da radionuclides na dogon lokaci ba yana sa ya zama abin sha'awa a matsayin abin sha don hasken neutron da ke tasowa a cikin tashar makamashin nukiliya da kuma daga bama-bamai na neutron. Ana amfani da Boron Carbide don garkuwa, a matsayin sandar sarrafawa a cikin injin nukiliya da kuma yadda ake rufe pellet a cikin tashar makamashin nukiliya.


Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana

Masu alaƙaKAYANA